โครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน Posted on 20 ธันวาคม 202126 กันยายน 2022 by scoutadmin นายสุชาติ พุทธลา ผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษามหาสารคาม เขต 2 เป็นประธานเปิดอบรมโครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ระดับ สถานศึกษา จังหวัดมหาสารคาม โดยมีโรงเรียนเข้าร่วมกิจกรรม ดังนี้ โรงเรียนบ้านหนองหว้า, โรงเรียนบ้านนาเลา และโรงเรียนบ้านหนองไฮ ระหว่างวันที่ 13 – 16 ธันวาคม 2564 ณ โรงเรียนบ้านหนองหว้า