ลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา Posted on 21 กุมภาพันธ์ 202226 กันยายน 2022 by scoutadmin นายวิทยา นนท์นภา รอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษามหาสารคาม เขต 2 เป็นประธานเปิดอบรมโครงการลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา ณ โรงเรียนอนุบาลนครจัมปาศรี ระหว่างวันที่ 15 – 18 กุมภาพันธ์ 2565 โดยมีโรงเรียนที่เข้าร่วมโครงการ ดังนี้ โรงเรียนอนุบาลนครจัมปาศรี, โรงเรียนกู่สันตรัตน์, โรงเรียนชุมชนบ้านสำโรง และโรงเรียนบ้านเขวาไร่(ดรุณวิทยา)